Daga Mutawakkilu Ibrahim Idris
Gwamnan Jihar Kano, Alhaji Abba Kabir Yusuf, ya raba naira 50,000 ga mata 6,680 domin ƙarfafa su tare da ba su damar tallafawa iyalansu na kusa.
Hakan na ƙunshe ne cikin wata sanarwa da Babban Sakataren Yaɗa Labarai na Gwamnan, Mustapha Muhammad, ya fitar a ranar Lahadi.
Bikin rabon tallafin, wanda ya gudana a Gidan Gwamnatin Kano a ranar Asabar, ya samu halartar dubban mata daga ƙananan hukumomi 44 da kuma magoya bayan jam’iyyar APC.
Gwamna Yusuf ya jaddada cewa wannan tallafin na wata-wata na naira 50,000 zai bai wa waɗanda suka amfana damar bada gudummawa wajen bunƙasa ƙananan sana’o’i a fadin jihar.
Ya bayyana cewa ana ci gaba da bayar da wannan tallafi tun daga farkon wannan gwamnati, yana mai cewa rayuwar dubban mata marasa galihu ta riga ta inganta sosai.
Gwamna Yusuf ya tabbatar wa al’umma cewa za su ci gaba da amfana da ribar dimokuraɗiyya, tare da roƙon su da su ci gaba da mara wa shirye-shiryen gwamnati na inganta rayuwar jama’a baya.
Gwamnan ya nuna godiyarsa ga Majalisar Dokokin Jihar Kano ƙarƙashin jagorancin Kakakin Majalisar, Hon. Jibril Ismail Falgore, shugabannin ƙananan hukumomi 44 da kuma ‘ya’yan jam’iyyar APC bisa rawar da suka taka wajen tabbatar da nasarar wannan shiri.
A nasa jawabin, Kakakin Majalisar Dokokin Jihar Kano, Hon. Jibril Ismail Falgore, ya shawarci waɗanda suka amfana da su ɗauki tallafin a matsayin albarka, tare da roƙon su da su yi amfani da kuɗin yadda ya kamata.
A jawabansu daban-daban, ɗan majalisar wakilai mai wakiltar mazabar Fagge, Barr. Shehu; Mohammed Bello, Shugaban Ƙungiyar Ƙananan Hukumomi ta Nijeriya (ALGON), Hajiya Sa’adatu Yushau Soja; da Shugabar Mata ta APC, Hajiya Fatima Abdullahi Dala, sun yabawa Gwamna Yusuf bisa jajircewarsa wajen bunƙasa jarin ɗan adam da tasirin da hakan ke da shi kai tsaye ga al’umma.

